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 UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO 
 

  

All correspondences should be directed to:  
Director General, Tanzania Meteorological Authority, Ubungo Plaza, 3rd Floor, 388 Morogoro Rd 

P.O. Box 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania.  Fax: +255 22 2460735, Tel: +255 22 2460706-8 
Email: met@meteo.go.tz, Website: www.meteo.go.tz 

(ISO 9001:2015 Certified in Aviation Meteorology) 
727H –00/2019 

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO: 
TAREHE: 21/09/2020. 

 

 
 

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI: 

 

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya Km 30 kwa saa kutoka Kusini Mashariki kwa Pwani yote. 

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa kiasi. 

Matarajio kwa siku ya Jumatano tarehe 23/09/2020: Mabadiliko kidogo. 

Utabiri huu umetolewa leo tarehe: 21/09/2020. 

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA. 

[Mikoa ya Mara, Mwanza, Kagera na Geita]: 

 

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika 
maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: 
[Mikoa ya Dar-es-Salaam na Tanga]: 
[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:  

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo 
machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya Rukwa, Mbeya, Songwe, Iringa na Njombe]: 
[Mikoa ya Shinyanga na Simiyu]: 
[Mikoa ya Katavi, Tabora na Ruvuma]: 
[Mikoa ya Manyara, Kilimanjaro na Arusha]: 
[Mikoa ya Morogoro, Dodoma na Singida]: 
[Mikoa ya Mtwara Lindi, Kigoma na]:  

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua. 

MJI 
Kiwango cha juu cha 

joto 

Kiwango cha 
chini cha joto 

Mawio (Saa) 
Machweo 

 (Saa) 

ARUSHA 26°C 13°C 12:24 12:30 

D'SALAAM 32°C 21°C 12:13 12:19 

DODOMA 30°C 17°C 12:27 12:33 

KIGOMA  31°C 18°C 12:51 12:57 

MBEYA 27°C 15°C 12:36 12:41 

IRINGA 29°C 14°C 12:27 12:33 

NJOMBE 21°C 10°C 12:32 12:37 

MWANZA 28°C 19°C 12:38 12:44 

TABORA 33°C 17°C 12:39 12:45 

TANGA 31°C 22°C 12:14 12:20 

ZANZIBAR 32°C 22°C 12:13 12:19 
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